เมื่อวันพุธที่ 18 มกราคม ที่ผ่านมา องค์การส่งเสริมการท่องเที่ยวแห่งประเทศญี่ปุ่น (JNTO) ร่วมกับการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (TAT) ได้จัดพิธีลงนามหนังสือแสดงเจตจำนง (L0I) ร่วมกัน ด้วยจุดประสงค์เพื่อส่งเสริมการพัฒนาการท่องเที่ยวระหว่างญี่ปุ่นและไทย
ต่อจากนี้ หน่วยงานส่งเสริมการท่องเที่ยวของทั้งรัฐบาลญี่ปุ่นและไทยจะเผยแพร่เสน่ห์ใหม่ๆ ของการท่องเที่ยวรวมทั้งข้อมูลเกี่ยวกับภูมิภาคน่าเที่ยวของทั้งสองประเทศ และจะทำงานร่วมกันในด้านต่างๆ เช่น ส่งเสริมให้นักท่องเที่ยวเดินทางไปยังท้องถิ่นต่างๆ เป็นต้น
ดูรายละเอียดเอกสาร ฉบับเต็มได้ที่